Professional supplier for safety & protection solutions

Mabuɗin Abubuwan Amfani da Kariyar Kariyar Faɗuwa

Kayan aiki 1

Abubuwa uku na tsarin Kariyar Faɗuwa: cikakken kayan aikin aminci na jiki, sassan haɗawa, wuraren rataye.Dukkanin abubuwa guda uku babu makawa.Cikakkun kayan aikin aminci na jiki a cikin sawa da mutanen da ke aiki tsayi, tare da zobe mai siffar D don rataye a gaban ƙirji ko baya.Wasu kayan aikin aminci na jiki sun ƙunshi bel, wanda za'a iya amfani dashi don sakawa, kayan aikin rataye da kuma kare kugu.Sassan haɗin kai sun haɗa da lanyards na aminci, lanyards masu aminci tare da buffer, faɗuwar faɗuwa daban da sauransu. Ana amfani da shi don haɗa layin aminci da wurin rataye.Tsayayyen tashin hankali ya fi 15KN.Ma'anar rataye shine ma'aunin ƙarfi na duk tsarin kariyar faɗuwa, wanda tsayayyen tashin hankali ya kamata ya fi 15KN.Zai fi kyau ka bi ƙwararren mutum lokacin zabar wurin ratayewa.

A lokacin amfani da tsarin kariyar faɗuwa, ya zama dole don kimanta abubuwan faɗuwa.Faɗuwar faɗuwa = tsayin faɗuwa / tsayin lanyard.Idan faɗuwar faɗuwar ta yi daidai da 0 (misali ma'aikaci yana jan igiya a ƙarƙashin ma'anar haɗi) ko ƙasa da 1, kuma 'yancin motsi bai wuce mita 0.6 ba, kayan sakawa ya isa.Dole ne a yi amfani da tsarin kariyar faɗuwa a wasu lokuta inda faɗuwar faɗuwar ta fi 1 ko kuma inda matakin 'yancin motsi ya fi girma.Sakamakon faɗuwar kuma yana nuna cewa duk tsarin kariyar faɗuwar shine game da babban rataye da ƙarancin amfani.

Kayan aiki2

Yadda za a yi amfani da kayan aikin aminci daidai?

(1) Tsarkake kayan doki.Dole ne a ɗaure abubuwan haɗin ƙwanƙwasa da kyau kuma daidai;

(2) Lokacin yin aikin dakatarwa, kar a rataya ƙugiya kai tsaye zuwa kayan aikin aminci, rataye shi a zobe a kan lanyards na aminci;

(3) Kada a rataya kayan aikin aminci ga wani abin da ba shi da ƙarfi ko da kusurwa mai kaifi;

(4) Kada ku canza abubuwa da kanku lokacin amfani da nau'in kayan tsaro iri ɗaya;

(5) Kada ka ci gaba da yin amfani da kayan aikin aminci wanda ya yi tasiri sosai, ko da kamanninsa bai canza ba;

(6) Kada ku yi amfani da kayan tsaro don ƙaddamar da abubuwa masu nauyi;

(7) Ya kamata a rataye kayan aikin aminci a wani wuri na sama.Tsayinsa bai kai kugu ba.

Dole ne a ɗaure kayan aikin aminci lokacin yin aikin gini a cikin babban dutse ko tudu mai tsayi ba tare da wuraren kariya ba.Ya kamata a rataye shi a sama kuma a yi amfani da shi a ƙasan wuri kuma a guje wa karon lilo.In ba haka ba, idan faɗuwar ta faru, za a ƙara ƙarfin tasirin tasiri, don haka haɗari zai faru.Tsawon lanyard aminci yana iyakance tsakanin mita 1.5 ~ 2.0.Yakamata a ƙara majigi yayin amfani da doguwar shingen aminci wanda ya fi mita 3.Kada ku ɗaure lanyards na aminci kuma rataya ƙugiya zuwa zoben haɗi maimakon rataye shi a kan lanyards na aminci kai tsaye.Abubuwan da ke kan bel ɗin aminci ba za a cire su ba bisa ga ka'ida ba.Dole ne a bincika kayan aikin aminci sosai bayan amfani da shekaru biyu.Kafin rataye lanyards aminci ya kamata a gudanar da gwajin tasiri, tare da nauyin kilogiram 100 don gwajin juzu'i.Idan an sami lalacewa bayan gwajin, wannan yana nufin za a iya ci gaba da amfani da rukunin kayan aikin aminci.Dole ne a bincika lanyard ɗin da ake amfani da su akai-akai.Idan akwai rashin daidaituwa ya kamata a goge kayan doki a gaba.Ba za a iya amfani da sabon kayan aikin aminci ba kawai idan akwai takardar shedar bincikar samfur.

Don tabbatar da amincin ma'aikatan aikin jirgin sama yayin motsinsu, musamman don aiki mai haɗari na ban mamaki, mutane yakamata su ɗaure duk kayan kariya na faɗuwa kuma su rataye a kan filin tsaro.Kar a yi amfani da igiyar hemp don yin lanyard mai aminci.Mutane biyu ba za su iya amfani da layin tsaro ɗaya a lokaci guda ba.

Kayan aiki3


Lokacin aikawa: Jul-04-2022